Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Nhật ký online

Go down 
DuongBop
TLX
6 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyThu Aug 26, 2010 6:59 pm

Chào cả nhà (gọi thế này cho thân mật nhỉ)!
Tớ mới biết đến forum này được 2 ngày, mọi người tham gia chưa nhiều nhưng tớ tin là nó sẽ nhận được sự ủng hộ của sinh viên cả khoa mình. Phải cảm ơn Duongbop A3 nhiều nhiều nhỉ!
Buổi sáng dậy ngồi ôm máy tính, mấy ngày rồi chưa bước chân ra khỏi nhà. Các bạn đi làm cả rồi mà tớ vẫn ở nhà thế này đấy Mad Mad
Buồn quá vào đây than thở một tí. Có bạn nào có nhu cầu chia sẻ gì thì mời vô nhé Very Happy

Phải cười thật to dù đời lắm chuyện lo...[i]
DuongBop

DuongBop

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyThu Aug 26, 2010 9:13 pm

Hôm nay dậy luk 8h30
Trời thì mưa
Chứng thì xuống ầm ầm

Chán nản không đi làm nữa ở nhà ngồi nghe nhạc

Mục " Nhật Ký Hàng Ngày " để chia sẻ buồn vui cũng đc đấy chứ nhờ
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 12:23 am

DuongBop đã viết:
Mục " Nhật Ký Hàng Ngày " để chia sẻ buồn vui cũng đc đấy chứ nhờ
Nhưng mà chẳng thấy có ai ủng hộ cả. Qua đây cảm ơn DuongBop luôn nhé, ý tưởng forum của cậu rất OK.
DuongBop

DuongBop

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 1:13 am

Cảm ơn j chứ
Nói chung mình cũng rảnh rỗi nên ngồi làm chơi
Mà tớ cũng phải cảm ơn Xuân. Hình như chỉ có cậu và 1 vài người nữa ủng hộ thui hay sao ý
Mọi người vào toàn vào đọc thông tin thui
Dù sao nó cứ có ích là đc rùi
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 2:59 am

DuongBop đã viết:
Tớ nghĩ là nó mới nên mọi người chưa biết đến nhiều thôi. Cái gì cũng cần thời gian , và cả... lobby nữa. Bầu cử tổng thống còn cần đến 2 thứ đó, nữa là 1 diễn đàn.
Ra trường mới thấy đi học vẫn là sướng nhất. Thế nên tớ vẫn cứ thích đi học hơn. Mà ko biết 4 năm, à 5 năm học tớ đã nói chuyện với cậu lần nào chưa ấy nhỉ? What a Face
DuongBop

DuongBop

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 4:00 am

TLX đã viết:
DuongBop đã viết:
Tớ nghĩ là nó mới nên mọi người chưa biết đến nhiều thôi. Cái gì cũng cần thời gian , và cả... lobby nữa. Bầu cử tổng thống còn cần đến 2 thứ đó, nữa là 1 diễn đàn.
Ra trường mới thấy đi học vẫn là sướng nhất. Thế nên tớ vẫn cứ thích đi học hơn. Mà ko biết 4 năm, à 5 năm học tớ đã nói chuyện với cậu lần nào chưa ấy nhỉ? What a Face
nói chuyện rùi
mà chả nhớ nói chuyện j
he he
hình như trước năm thứ nhất có 1 lần đi bộ vì người ngèo do sámung tài trợ
có gặp cậu hay sao ý
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 6:25 am

DuongBop đã viết:
hình như trước năm thứ nhất có 1 lần đi bộ vì người ngèo do sámung tài trợ
có gặp cậu hay sao ý
Vậy à. Tớ cũng nhớ là có đi hồi đó, nhưng ko nhớ là có nói chuyện với ai.
Mà đúng là chỉ có tớ với cậu nói chuyện ở đây thôi thì phải pig Basketball
lucaxino

lucaxino

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 9:51 pm

Làm người thứ 3 cái nhỉ. Hôm nay ATND trời mưa khắp nơi, mặc quần đùi, cởi trần cái lạnh của núi rừng Cúc Phương nó xuyên thẳng qua các thớ lông đi vào da thịt khiến mình có một cảm giác hơi lạnh khiến mình lại nhớ bạn bè trong lớp A3, nhớ những lần tụ tập nhậu nhẹt, hát hò, nhảy múa chẳng mặc quần, không kịp mặc áo liền vớ ngay cái máy tính vào diễn đàn tý xem có gì hay ho, mới mẻ không. Chưa có gì mới cả, có cái mục này chưa đọc nên vào viết mấy chữ vậy. Mọi người cố gắng xây diễn đàn mạnh lên nhé, sau này làm cái gặp mặt member nhỉ. hehe muốn gặp bạn Xuân vui tính quá! Razz
http://cucphuongresort.vn
DuongBop

DuongBop

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 10:20 pm

lucaxino đã viết:
Làm người thứ 3 cái nhỉ. Hôm nay ATND trời mưa khắp nơi, mặc quần đùi, cởi trần cái lạnh của núi rừng Cúc Phương nó xuyên thẳng qua các thớ lông đi vào da thịt khiến mình có một cảm giác hơi lạnh khiến mình lại nhớ bạn bè trong lớp A3, nhớ những lần tụ tập nhậu nhẹt, hát hò, nhảy múa chẳng mặc quần, không kịp mặc áo liền vớ ngay cái máy tính vào diễn đàn tý xem có gì hay ho, mới mẻ không. Chưa có gì mới cả, có cái mục này chưa đọc nên vào viết mấy chữ vậy. Mọi người cố gắng xây diễn đàn mạnh lên nhé, sau này làm cái gặp mặt member nhỉ. hehe muốn gặp bạn Xuân vui tính quá! Razz

Không đỡ được anh cu Hòa nhà mình
Đọc qua qua thấy văn hay vãi chưởng
Đọc ký mới thấy xúc tích và cảm giác rùng mình
Cái lạnh qua đi qua thớ lông thớ thịt trâu của anh Hòa thì không biết nó lanh thế nào

Hôm nay trời mưa từng giọt mưa thấm qua áo mưa rùi dính lên người mình, toàn thân nhếch nhác nhem nhép Dương đi lên cty. 10h lên cty nhưng cái bụng Dương lại kêu gào ầm ỹ vì đã mười mấy tiếng chưa có cái j vào bụng. Thật là khổ, toàn người run cầm cập vì đói và lạnh Dương cảm thấy tủi thân vì điều đó.
Ước gì ai đó thương tình cho Dương cái bánh mì lúc này để an ủi số phận hẩm hiu của Dương
Tiếng mưa rơi tý tách, tiếng xe cộ qua lại tất cả như đang tạo lên một tâm trạng khó tả.
Bỗng vang vọng đâu đây " Dương ơi, em ơi sang đây ăn cháo ngon lắm "
Gương mặt Dương giường như sáng lên vì điều đó. Thế rùi nó cũng đc người ta cho ăn bát cháo lòng nóng hổi. Ông trời bao giờ cũng thương con người ăn ở phúc đức hiền lành.
Ăn xong bát cháo Dương thầm cảm ơn chị bán cháo Lòng và đang định đứng lên đi về cty làm việc thì...." Dương trả chị 10k bát cháo lòng. Không trả chị đố mày ra khỏi cửa đấy "
Tủi tủi rút ví ra còn đúng 10k trả chị rùi cúi gằm mặt đi về cty
Trên đường về luôn tự hỏi " Mẹ kiếp cái xã hội này bất công quá, khắp nơi giăng bẫy người hiền "

Văn mình cũng ko kém thằng Hòa thậm chí còn dài và hay hơn ý
Thui đi làm việc đây
chúc mọi người một ngày làm việc vui vẻ
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyFri Aug 27, 2010 11:28 pm

Khổ thân chưa, thứ 7 mà còn phải đi làm.
Lucaxino sau vụ này nên trích ra ít lương mua "Lưu ly" về dùng đi thôi, chứ từng... thớ lông thì không hiểu mỗi ngày tốn bao nhiêu sữa tắm (hay dầu gội đấy hả?) Razz Razz
nghiavcu

nghiavcu

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Một chút tâm tình.   Nhật ký online EmptySat Aug 28, 2010 2:32 am

Bây jo là 15h26'. Vẫn đang ngồi tại công ty, ngoài trời mưa lất phất thấy buồn và nhớ bạn bè.
5 năm trôi qua thật nhanh, nhiều kỷ niệm vui buồn ko nhớ hết. Vẫn biết có ngày phải xa nhau nhưng sao ta vẫn nuối tiếc.
Cuộc sống mà, đôi khi phải có thời gian nhìn lại mới thấy nó có ý nghĩa với mỗi người. Thèm một cảm giác vô tư như ngày nào còn đi học, ko phải nghĩ nhiều như bây jo. Cuộc sống cơm, áo, gạo, tiền thật vất vả.
hix
http://http//:nhatquangsteel.com.vn
lucaxino

lucaxino

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptySat Aug 28, 2010 4:30 am

Thằng Nghĩa cũng tâm trạng gớm hẹ! Thời xưa đi học mày chẳng phải vù đầu suy nghĩ vì yêu lúc hai ba cô ah!, được cái lâu lâu có anh em uống r cùng nên cũng đỡ nhỉ? hehe.
Một ngày mưa, mưa lớn, mưa dữ dội ở rừng Cúc Phương, gần lụt rồi may được cái ở nhà sàn nên không sợ lụt, hehe. Đang nằm nằm ngã lưng (Nằm úp) để nghỉ ngơi sau một ngày làm việc mệt nhọc với Ông xếp khó tính, màn đêm chưa buông xuống, mí mắt vừa cụp xuống, ôi một cảm giác thật thoải mái. Nhưng cảm giác đó chưa được bao lâu thì từ đâu, ngọn gió độc nào đưa đẩymột con muỗi to, to có thể nói là chưa từng thấy trong(muỗi chúa chăng) Miêu tả tý nhỉ - Con muỗi này có vòi to bằng cái kim tiêm mà mấy cô bác sĩ trẻ tuổi vẫn thường cầm lên và đâm tàn bạo vào bệnh nhân, nó cắm ngay cái vòi một cách hồn nhiên và gọn gẽ vào cái mông gầy gò,ốm yếu của tôi. Tuy nhiên không đến nổi đau như vậy, bình thương thì cũng cho nó hút tý máu cũng chẳng sao, mày giỏi thì hút hết bát máu chứ mấy - Máu anh nhiều lắm nha, thời xưa còn hiến máu nhân đạo mà (nghĩ rằng bình thường trong vòng đời của nó may ra hút máu được một lần thôi mà) - Cũng nhân đạo ghê nhỉ, nhưng dường như thấy tôi hiền cũng có thể thấy mình đẹp trai chăng Razz Razz nó còn vỗ cánh (Giống gà trống đòi đạp mái) đồng thời cất lên tiếng vo ve hay tiếng hát gì đấy (Giống bọn con gái vẫn gọi bạn tình, ấy chết giống như các loài chim gọi bạn tình ấy - Xin lỗi chị em hây) tôi cảm thấy nó trêu ngươi quá, thương thì thương nó thật nhưng đập cái cho nó chết đi, nó chết gọn trong lòng bàn tay, ôi một con muỗi to, một ý nghĩ chợt lóe lên (Con này chắc cũng có thể ngâm rượu, nhắm rượu đây - Lại tâm hồn bia rượu rồi), đồng hành với ý nghĩ đó lại thêm một tâm trạng muốn gặp bạn bè để nhậu nhẹt, đập phá quá. Thôi lại dở cái mái tính ra vào trang quantri.org xem tý, tâm sự tý nhỉ. hehe.
Smile Đã lâu lắm rồi không được ngồi với anh em, cũng khá lâu rồi nhỉ (Gần tháng chứ mấy), còn nhớ cái ngày cuối cùng ngồi với nhau là hôm mình về HN tổ chức hậu sinh nhật, trời được gặp mấy thằng đệ nhậu nhẹt làm trận cũng hoành tráng, tiếc cái là hôm ấy chẳng được say - ko có Thằng Dương Bớp, Nga L đâu nhé. Mấy thằng hẹn là sẽ xuống Cúc Phương thăm thằng bạn thổ dân, sống, làm việc và sinh hoạt như thế nào mà chờ mãi chẳng thấy đâu, chắc hôm nào anh em trên đó cũng phải bố trí với chứ. Bây h mỗi thằng mỗi công việc, mỗi thằng mỗi cảnh, muốn tụ tập đầy đủ cũng khó nhỉ. A em ở HN chắc cũng chẳng mấy khi tụ tập đông đủ đâu. Nói chứ bây h đi làm cũng khó. Thôi nói nhiều quá thằng D.Bóp nó lại bảo lắm văn, tóm lại là hôm nào về ta tổ chức nhậu nhẹt tý, để A tổ chức cho. Cool Cool à chắc không quên mời bạn X đâu nhỉ. Liệu X có thể cho số ĐT để liên lạc cho dễ chăng nếu không muốn nhiều người biết số điện thoại thì có thể nhắn tin cho mình theo số 0979.877.666 nhé, mình là Hòa bạn bè vẫn thường gọi là thằng Hòa đó.hehe
Làm đoạn đêm nhậu nhẹt hát hò nhảy múa nhỉ
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptySat Aug 28, 2010 7:33 am

Con trai khoa mình văn chương ầm ầm!
Mưa nhiều quá, sắp hết quần áo mặc mất rồi. Suspect
lucaxino

lucaxino

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptySat Aug 28, 2010 8:23 am

Văn chương ầm ầm đây là theo kiểu như bom đạn đấy ah! mưa nhiều không có quần áo mặc cơ ah, nghe mà thương ghê nhỉ. Mà hình như diễn đàn H với X nói chuyện với nhau nhiều nhất thì phải. Nói nhiều cũng ngại nhỉ. cat
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptySun Aug 29, 2010 1:45 am

Mọi người chưa biết đến forum nhiều, hoặc là ko muốn tham gia thì hơi buồn thôi. Chứ có gì mà phải ngại đâu. Very Happy
Một ngày chủ nhật đẹp trời. Trời không những không mưa mà còn hửng nắng, thế này thì yên tâm vụ quần áo rồi rabbit . Lâu lâu mới lao động chân tay, ăn cơm thấy ngon hơn. Định mai xuống trường xin giấy chứng nhận tốt nghiệp nhưng Trường mình dạy chỉ cần bảng điểm và bằng gốc thôi nên lại thôi không đi nữa. Cả ngày giờ mới vào đây mà ko thấy có tin tức gì mới cả. Có vẻ mọi người còn thờ ơ với diễn đàn quá. Lobby mạnh lên nào!!!
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptySun Aug 29, 2010 7:48 pm

Chuẩn bị đi học tiếp! Nhưng lần này không phải học kinh tế như đã từng 5 năm qua. Chưa sẵn sàng lắm cho công việc sắp tới, mình thấy hơi hồi hộp.
DuongBop

DuongBop

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyMon Aug 30, 2010 7:08 am

TLX đã viết:
Chuẩn bị đi học tiếp! Nhưng lần này không phải học kinh tế như đã từng 5 năm qua. Chưa sẵn sàng lắm cho công việc sắp tới, mình thấy hơi hồi hộp.

Cậu hok cao học à
Mình cũng đang đợi lick đăng ký học cao học nè
Học lên cao cho nó Hawai nào
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyMon Aug 30, 2010 6:18 pm

Tớ học nghề thôi, cao học cao quá, tớ chưa với tới được.
Trường mình có 2 đợt thi/năm, đợt 2 của năm nay thi rồi, tháng 2 hoặc tháng 3/2011 có một đợt nữa đấy. Nhưng trường mình ít chỉ tiêu, sợ thi thôi thì hơi khó Shocked Shocked Tớ thấy có người bảo thi vào ĐH quốc gia dễ thở hơn. Cậu thử tìm hiểu thêm xem. Good luck!
lucaxino

lucaxino

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyMon Aug 30, 2010 8:51 pm

Chú Dương định thi cao học cơ ah. Choáng nhỉ, Tương lai định làm Dương tiến sĩ đây, A cũng gần được về HN rồi, khi nào cũng phải đăng ký thi phát
nghiavcu

nghiavcu

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyMon Aug 30, 2010 9:51 pm

Đừng tự hào vì nghèo mà học giỏi
Hãy tự hỏi sao giỏi mà vẫn nghèo?
http://http//:nhatquangsteel.com.vn
Admin
Admin
Admin

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyTue Aug 31, 2010 3:16 am

nghiavcu đã viết:
Đừng tự hào vì nghèo mà học giỏi
Hãy tự hỏi sao giỏi mà vẫn nghèo?

Chú nói thế là sai bét : " Ai Giàu ba họ ai khó ba đời "
có thể là ban đầu nghèo nhưng học giỏi
Giờ tất nhiên thằng học giỏi thì khả năng kiếm tiền vẫn tốt hơn thằng học dốt ko = cấp
https://quantri.4umer.com
Hồng Phạm

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Xum tụ cùng cả nhà 1 tý nào   Nhật ký online EmptyTue Aug 31, 2010 4:09 am

Đợt này mình bận bụi quá, chưa có nhiều thời gian ghé qua thăm, thế mừ mới có mấy hôm, đã thấy các bạn xum tụ trên này cũng vui. Đọc xong, lại thấy nhớ trường, nhớ lớp, và nhớ các bạn nữa. Cũng lâu quá rùi chưa được gặp bạn bè, hi vọng là khi nào có dịp được tụ tập đi chơi cùng mọi người.
Chúc cả nhà thành công!
lucaxino

lucaxino

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyTue Aug 31, 2010 4:51 am

Cái khó nó ló cái khôn. Với một điểm tựa, một bước đệm như bọn tui (Từ một vùng quê nghèo, quanh năm hạn hán, lũ lụt, gió lào trời mưa thì rét, trời nắng thì sợ cháy nhà...) không học thì lấy gì mà thoát khỏi cái cảnh nghèo đó, đối với người nghèo như mình chẳng bao giờ mình lại tự hào vì nghèo mà học giỏi cả (chắc mình học dốt nên mới vậy), nhưng bố mẹ sẽ rất tự hào vì đứa con nghèo mà lại học giỏi (Tâm lý phụ huynh nha). Một điều chắc chắn là thằng nghèo học giỏi mới đầu thì phải làm đầy tớ, làm lính của thằng có tiền rồi. "Nghèo không phải là một cái tội, nhưng nghèo lại rất tội"[i] Người ta giàu về vật chất nhưng mà không nghèo về T.Cảm, giàu không chắc hẳn đã sướng đâu, nhưng có tiền là sướng đã nhỉ. Nhiều thằng bây giờ có tiền nó khinh anh em lắm. Vào những nơi lụp xụp làm chén rượu, làm cốc nước là không vào đâu.
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyTue Aug 31, 2010 6:49 am

Bỗng dưng lại tranh luận chuyện giàu ghèo thế này. Tớ không biết nghèo có phải là tội không, nhưng rõ ràng nghèo thì khổ rồi, dù là nghèo cái gì đi chăng nữa. Nghèo về tiền bạc thì vô cùng khổ, đơn giản là bị ốm mà không có tiền đi bệnh viện thì khổ rồi. Nghèo về kiến thức thì ra đời bị người ta khinh thường cho. Nghèo về tình cảm thì con người chẳng có gì là thành thật hết... Thế nên dù gì thì gì, lúc nào cũng phải phấn đấu để càng ngày càng giàu hơn cyclops cyclops cyclops
TLX

TLX

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online EmptyWed Sep 01, 2010 8:02 am

Ngày nghỉ không đi đâu lại có việc làm thêm, cũng được, coi như lấy tiền ăn tết Quốc Khánh Rolling Eyes
Sponsored content

Nhật ký online Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký online   Nhật ký online Empty

Nhật ký online
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Nhật ký ngày 29/08/2010
» Thống nhất tên dùng trong diễn đàn!